



# UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO  
TAREHE: 20/01/2026.

[Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza na Shinyanga]: [Mikoa ya Rukwa, Kigoma, Tabora na Katavi]:	} Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Ruvuma, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]:	} Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Lindi na Mtwara]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Dodoma, Singida, Mara na Simiyu]: [Mikoa ya Morogoro, Tanga na Dar es Salaam]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:	} Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

## VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	29°C	16°C	12:37	12:54
D'SALAAM	32°C	25°C	12:21	12:48
DODOMA	30°C	19°C	12:36	01:01
KIGOMA	27°C	20°C	01:02	01:24
MBEYA	25°C	14°C	12:41	01:15
IRINGA	28°C	18°C	12:34	01:04
NJOMBE	24°C	12°C	12:35	01:10
MWANZA	29°C	18°C	12:53	01:07
TABORA	29°C	19°C	12:49	01:11
TANGA	32°C	24°C	12:24	12:46
ZANZIBAR	32°C	25°C	12:21	12:48

**Upepo wa Pwani:** Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa Pwani yote; Kutoka **Kaskazini Mashariki** kwa Pwani ya **Kaskazini** na kutoka **Kaskazini** kwa Pwani ya **Kusini**.

**Hali ya Bahari:** Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi makubwa kiasi**.

**Matarajio** kwa siku ya **Alhamisi** tarehe **22/01/2026**: **Mabadiliko Kidogo**.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe **20/01/2026**.

Na: **MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA**.

*Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:*

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,  
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,  
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610  
Barua pepe; [met@meteo.go.tz](mailto:met@meteo.go.tz); Tovuti: [www.meteo.go.tz](http://www.meteo.go.tz)